ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

3,067 กระทู้ ใน 758 หัวข้อ- โดย 3,095 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: krubow
ใจดีโปรเจคหมวดหมู่ทั่วไปทั่วไป (ผู้ดูแล: admin)ผมอยากให้พี่สอนเบื้องต้นการทำ สื่อ CAI ด้วย flash ที่สามารถใช้บน แท็บเล็ต ได้ไหมครับ
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอยากให้พี่สอนเบื้องต้นการทำ สื่อ CAI ด้วย flash ที่สามารถใช้บน แท็บเล็ต ได้ไหมครับ  (อ่าน 1338 ครั้ง)
krit075
Newbie
*

« เมื่อ: 16 เมษายน 2013, 09:51:51 pm »

ผมทำโปรเจค  สื่อ CAI  ให้กับเด็ก ป1 ใช้บนแท็บเล็ต  จะต้องใช้ ActionScript 3.0 หรือ AIR for Android   แล้วส่วนโค๊ดผมยัง งง  ว่า  ActionScript 2.0 กับ ActionScript 3.0 มันใช้เหมือนกันไหมคับ
admin
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 เมษายน 2013, 03:45:06 pm »

โค้ด AS2 และ AS3 ต่างกัน โดยตัวโครงสร้างและซินแทรค (โค้ด) ภายในค่อนข้างต่างกันมากพอสมควรเลยครับ
การทำ CAI ลง แอนดรอย ต้องใช้ AS3 เท่านั้น ถึงสามารถทำ .apk เพื่อใช้ในการลง แอนดรอยครับผม

yourboyhaha
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 17 เมษายน 2013, 10:23:16 pm »

ผมก็อยากทำแบบนี้เหมือนกันครับ

ถ้าจะทำต้องศึกษาอะไรบ้างครับ ActionScript 3.0 อย่างเดียวหรอครับ

แล้วรูปแบบการทำเหมือนกับ ActionScript 2.0 มั้ยครับ
admin
Administrator
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 เมษายน 2013, 09:40:24 am »

ถ้าจะทำต้องศึกษาอะไรบ้างครับ ActionScript 3.0 อย่างเดียวหรอครับ
การทำ CAI ลง แอนดรอย ต้องใช้ AS3 เท่านั้น ถึงสามารถทำ .apk เพื่อใช้ในการลง แอนดรอยครับผม

แล้วรูปแบบการทำเหมือนกับ ActionScript 2.0 มั้ยครับ
 ต่างกัน โดยตัวโครงสร้างและซินแทรค (โค้ด) ภายในค่อนข้างต่างกันมากพอสมควรเลยครับ
AS3 รูปแบบการเขียนจะเป็น OOP คล้าย จาวา มากกว่าน่ะครับ

หน้า: [1]
พิมพ์