ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

3,733 กระทู้ ใน 922 หัวข้อ- โดย 4,597 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: mahasan
ใจดีโปรเจคหมวดหมู่ทั่วไปtutorials-flashสอน flash ปุ่ม animation as3 แบบพิเศษ
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอน flash ปุ่ม animation as3 แบบพิเศษ  (อ่าน 13936 ครั้ง)
admin
Administrator
Hero Member

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2013, 04:29:01 pm »

สอน Flash AS3 การสร้างปุ่มแบบ animation

พี่แบงก์แนบไฟล์มา 2 แบบนะครับ
มี BtnSt1.as หากใครโหลดได้ก็โหลดเลยนะครับ เอาไปวางใกล้ๆ ไฟล์ .fla ของเรา ที่เราเซฟไว้นะครับนะครับ
หรือหากใครโหลดไม่ได้ก็โหลด BtnSt1.zip แล้วไปขยาย zip เองในเครื่องก็จะได้ BtnSt1.as เช่นกันนะครับ

* BtnSt1.as (1.1 KB - ดาวน์โหลด 1530 ครั้ง.)
* BtnSt1.zip (0.55 KB - ดาวน์โหลด 1444 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กุมภาพันธ์ 2013, 05:20:47 pm โดย admin » บันทึกการเข้า

รับทำการ์ตูน , สื่อการสอน , แอนิเมชั่น การ์ตูน , app แอนดรอย
ใจดีโปรเจค 086-711-8259
mail : jaidee.project@gmail.com
https://www.facebook.com/jaiDProject
nutthapoom.in
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 13 กันยายน 2013, 03:26:03 pm »

เปิดหน้าสคริปยังไงครับ
admin
Administrator
Hero Member

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: 17 กันยายน 2013, 12:43:40 pm »

BtnSt1.as  คือไฟล์สคริปครับ เปิดด้วย แฟลชก็เห็นสคริปแล้วครับผม

รับทำการ์ตูน , สื่อการสอน , แอนิเมชั่น การ์ตูน , app แอนดรอย
ใจดีโปรเจค 086-711-8259
mail : jaidee.project@gmail.com
https://www.facebook.com/jaiDProject
isatnarok
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 14 เมษายน 2015, 10:09:44 pm »

เพิ่มเติม คือจาก Link การสอน https://www.youtube.com/watch?v=QzmL4S2Q-Do ผมยังไม่ทราบตอนที่นำไฟล์ปุ่มออกมาแล้วก็ไปใส่ในเวปนะครับช่วยสอนที ขอบคุณครับ
ครูอั๋น ใจดี
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 15 เมษายน 2015, 09:10:55 pm »

โค๊ด:
package  {

import flash.display.MovieClip;
import flash.events.Event;
import flash.events.MouseEvent;

import flash.net.URLRequest;
import flash.net.navigateToURL;

public class BtnSt1 extends MovieClip {
private var stOver:Boolean = false;

public function BtnSt1() {
stop();
this.addEventListener(Event.ENTER_FRAME,onEnterFr);

this.addEventListener(MouseEvent.MOUSE_OVER,overMouse);
this.addEventListener(MouseEvent.ROLL_OVER,overMouse);

this.addEventListener(MouseEvent.MOUSE_OUT,outMouse);
this.addEventListener(MouseEvent.ROLL_OVER,outMouse);
}

private function onEnterFr(event:Event){
if(stOver)
{this.nextFrame();}
else
{this.prevFrame();}
}

private function overMouse(e:MouseEvent):void {
stOver = true;
}

private function outMouse(e:MouseEvent):void {
stOver = false;
}

public function linkUrl(inputUrl,inputSt)
{
var targetURL:URLRequest = new URLRequest(inputUrl);
inputSt = (inputSt==true?"_self":"_blank");
    navigateToURL(targetURL, inputSt);
}

}
}
isatnarok
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 16 เมษายน 2015, 11:13:04 pm »

รบกวนทำวีดีโอขั้นตอนการคอมไฟล์ออกมาเป็นไฟล์อะไรแล้วนำเข้าไปไว้หน้าเวปได้ไหมครับครูอั๋น
susu4545
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 29 เมษายน 2015, 02:46:52 pm »

ถ้าหากเป็น การกด แทน เอาเมาส์ไปวางอะครับ
หน้า: [1]
พิมพ์