ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

3,175 กระทู้ ใน 780 หัวข้อ- โดย 3,230 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: milkky ac
ใจดีโปรเจคหมวดหมู่ทั่วไปทั่วไป (ผู้ดูแล: admin)ช่วยสอนการทำป๊อบอัพกดดูรูปแบบในเฟตบุคหน่อยครับ
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยสอนการทำป๊อบอัพกดดูรูปแบบในเฟตบุคหน่อยครับ  (อ่าน 2074 ครั้ง)
gutos
Newbie
*

« เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2012, 03:55:41 pm »

อยากได้วิธีทำป๊อบอัพดูรูปจังเลยคับ คือแบบว่ากดที่รูปเล็กแล้วไห้รูปเด้งขึ้นมาเป็นรูปใหญ่แล้วพอกดที่นอกรูปก็จะเล็กเหมือนเดิมอะคับ   " ขอความกรุณาด้วยนะครับผมต้องการมันมากเลยครับ อายจัง   " 
admin
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2012, 06:45:18 pm »

อยากได้วิธีทำป๊อบอัพดูรูปจังเลยคับ คือแบบว่ากดที่รูปเล็กแล้วไห้รูปเด้งขึ้นมาเป็นรูปใหญ่แล้วพอกดที่นอกรูปก็จะเล็กเหมือนเดิมอะคับ   " ขอความกรุณาด้วยนะครับผมต้องการมันมากเลยครับ อายจัง   " 

http://www.upload-thai.com/download.php?id=516e802b222a48e1c687e3d38166430e

พี่กลัวอธิบายจะไม่เข้าใจเลยทำ fla มาให้ดูน่ะครับ

ไฟล์ที่พี่ให้เป็น as2 ทำหยาบๆ ไว้นะครับ คราวหลังพี่จะใช้วิธีพิมพ์อธิบายนะครับ คงไม่ทำไฟล์ fla ให้นะครับ
เพราะไม่งั้น เกรงจะมีน้องๆคนอื่นมาขอ fla กันน่ะครับ

ปล.ลองฝึกพื้นฐานพวกการวางปุ่มและ มูฟวี่คลิป ลิงค์ไปมา ดูนะครับ พวกนี้ประยุกต์ใช้ได้เยอะครับผม

gutos
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2012, 03:19:09 am »

ขอบคุณพี่มากๆเลยครับ
หน้า: [1]
พิมพ์