ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

2,966 กระทู้ ใน 740 หัวข้อ- โดย 2,956 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: archgee
ใจดีโปรเจคหมวดหมู่ทั่วไปtutorials-flashการใช้ mark (แสดงส่วนที่ต้องการ)
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: การใช้ mark (แสดงส่วนที่ต้องการ)  (อ่าน 15447 ครั้ง)
admin
Administrator
Hero Member

« เมื่อ: 29 สิงหาคม 2008, 05:42:35 pm »

การใช้ mark เป็นการเลือกแสดงส่วนที่ต้องการ อธิบายก็คงเข้าใจยาก ดูตัวอย่างกันเลยครับ

ขั้นแรกพิมพ์ตัวหนังสือหรือวาดรูปที่ต้องการ แล้วสร้างเลเยอร์ใหม่ดังรูป

วาดวงกลมหรือรูปปทรงที่ต้องการ ไว้ที่เลเยอร์ที่2 (เลเยอร์ที่เราสร้าง)

ทำ Create Motion Tween

สร้างคีย์เฟรมที่เลยเยอร์ที่ 2 (กด F6)และขยายคีย์เฟรมที่เลเอยร์ที่ 1 (กด F5) เลื่อนรูปในเลเยอร์ที่ 2 ไปจุดที่ต้องการ โดยจุดนั้นต้องผ่านรูปในเลเยอร์ด้านล่าง

คลิกขวาที่เลเยอร์ที่ 2 เลือก Mark

ผลที่ได้

<a href="http://www.jaid-project.com/images/tutorials/07mark/preview.swf" target="_blank">http://www.jaid-project.com/images/tutorials/07mark/preview.swf</a>

คลิกเพื่อดาว์โหลดไฟล์

Destiny
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 02 กันยายน 2011, 10:46:28 am »

ขอบคุณครับ เดี๋ยวผมไปลองทำ ^^
OFlash
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 14 มกราคม 2012, 07:32:54 pm »

พี่ครับแล้วเซฟยังไงครับ คือผมเซฟเป็นแบบgif แล้วไปลงบอร์ดมันไม่แสดงผลอะครับ
admin
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 มกราคม 2012, 08:28:37 pm »

พี่ครับแล้วเซฟยังไงครับ คือผมเซฟเป็นแบบgif แล้วไปลงบอร์ดมันไม่แสดงผลอะครับ

กด Export movie เป็น gif นะครับ ถ้าsave เป็น gif หรือ export image ภาพที่ได้จะไม่เคลื่อนไหวครับผม

OFlash
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 มกราคม 2012, 06:37:35 pm »

ได้แล้วครับ พอดีมันมีgif 2อัน เลยงง
admin
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 17 มกราคม 2012, 07:54:21 pm »

ได้แล้วครับ พอดีมันมีgif 2อัน เลยงง

จ้า ยินดีด้วย

หน้า: [1]
พิมพ์