ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

3,733 กระทู้ ใน 922 หัวข้อ- โดย 4,183 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: CarolynJackson33
ใจดีโปรเจคหมวดหมู่ทั่วไปtutorials-flashการทำข้อสอบถูกผิด ในโปรแกรมแฟลต as2.0
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: การทำข้อสอบถูกผิด ในโปรแกรมแฟลต as2.0  (อ่าน 714 ครั้ง)
toeykittiya
Newbie
*

« เมื่อ: 22 มีนาคม 2017, 02:16:34 pm »

สืบเนื้องจากกระทู่นี้ http://www.caistudio.info/index2.php?name=cai&file=readcai&id=48

คือว่างงกับขั้นตอนการทำคะ ในข้อที่ 4 เขาบอกว่าให้ทำการเลือกปุ่มเครื่องหมายถูก กับ ผิด (ทั้ง 2 ปุ่ม เลยนะครับ) แล้ว Convert เป็น mc    ต่อไปก็ดับเบิลคลิกเข้าไปใน mc ตัวนี้เพื่อไปใส่ as 

ซึ่งอันนี้พอเราทำแล้วไม่เกิดอะไรขึ้นเลยคะ ไม่ทราบว่าผิดทราบอันไหน หรือใครมีวิธีแก้ไขช่วยให้คำแนะนำทีคะ
saiba
Newbie
*

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: 24 มีนาคม 2017, 05:41:58 pm »

สืบเนื้องจากกระทู่นี้ .

คือว่างงกับขั้นตอนการทำคะ ในข้อที่ 4 เขาบอกว่าให้ทำการเลือกปุ่มเครื่องหมายถูก กับ ผิด (ทั้ง 2 ปุ่ม เลยนะครับ) แล้ว Convert เป็น mc    ต่อไปก็ดับเบิลคลิกเข้าไปใน mc ตัวนี้เพื่อไปใส่ as 

ซึ่งอันนี้พอเราทำแล้วไม่เกิดอะไรขึ้นเลยคะ ไม่ทราบว่าผิดทราบอันไหน หรือใครมีวิธีแก้ไขช่วยให้คำแนะนำทีคะ

รอด้วยคนครับ

Rameoz
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 เมษายน 2017, 09:29:17 am »

ผมก็เป็นเหมือนกันนเลยครับยังหาคำตอบไม่ได้เหมือนกันว่าเป็นอะไร
puzateam
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2017, 01:05:40 pm »

เพิ่มเติมเพื่อความชัดเจนนะครับ ต่อจาก  Convert เป็น mc    ต่อไปก็ดับเบิลคลิกเข้าไปใน mc ตัวนี้เพื่อไปใส่ as
1. คลิกเลือกปุ่มเครื่องหมายถูก เปิดหน้าต่าง Action แล้วใส่ as
  on (release) {
 gotoAndStop(2);
}

2. คลิกเลือกปุ่มเครื่องหมายผิด เปิดหน้าต่าง Action แล้วใส่ as
on (release) {
 gotoAndStop(3);
}

เรียนรู้เพื่อพัฒนาตนเอง สร้างสรรค์สิ่งที่ดีให้กับอนาคตของชาติ
หน้า: [1]
พิมพ์